nik3-forum 12a14
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

nik3-forum 12a14

THPT Quoc Oai, 12a14

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Lá thư tình cho người đã khuất!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
nguyenbahai

nguyenbahai

Lá thư tình cho người đã khuất! Empty
Bài gửiTiêu đề: Lá thư tình cho người đã khuất!   Lá thư tình cho người đã khuất! I_icon_minitimeSun Jul 19, 2009 4:17 pm

Vô tình tôi đọc được một lá thư tình trên mạng, một lá thư đầy cảm xúc....sự đùa giỡn với tình yêu....người con gái ấy chắc hẳn đã rất đau khổ...vì sao...vì một chữ "yêu" ư? Hay vì cô ấy đã đặt tình yêu cho một người không xứng đáng để nhận nó?Tất cả sự việc đã wa1 muộn màng thì giờ đây lời xin lỗi ấy có còn ý nghĩa gì không hỡi người viết lá thư này-một anh chàng thích đùa giỡn với tình yêu...dù thế nào đi nữa,có lẽ đó đã là số phận đã đưa đẩy...mong "người con gái ấy" sẽ tìm được chốn bình yên........
1, 2 và lại 3,4....Từng tờ giấy...hay chính xác hơn là từng lá thư dang dở mà anh viết cho em được quăng bừa bãi trên sàn nhà.....Bất lực...vô vọng...anh ko biết viết sao...với em....một người anh đã từng yêu...và đã từng ruồng bỏ.........Tất cả với anh...khó quá em àh...........
Nhưng.......khó đến mức nào đi chăng nữa ......thì anh cũng phải có một câu mở đầu......và anh sẽ viết " I'm sr "...hay chỉ đơn thuần là " Xin lỗi em.."
Anh đã dằn vặt....đấu tranh trong chính luơng tâm mình rất nhiều mới có thể nói lên được câu này...khó quá..khó quá em àh..........nó còn khó hơn câu nói " chia tay đi em" mà cách đây 3 năm về trước mà anh đã nói với em.
Ồh!...vậy mà đã 3 năm rồi đó em hả? anh chưa kịp nhận ra nữa....anh vẫn tưởng chừng như đây mới là ngày thứ 30 ..kể từ ngày chúng ta chia tay chứ........tất cả ..ko gì có thể kiểm soát được.........
Anh vẫn nhớ...ngày anh và em chính thức quen nhau...ngày 01/01/2006...năm đó anh học 11..còn em..cô pé lớp 10....cái tuổi thơ ngây quá phải ko em...
.......Là 1 thằng công tử có tiếng hào hoa.....chuyện quen em.....với anh dường như chỉ là qua đường....biết thế.....nhưng sao em vẫn yêu anh vậy?...Con tim dại khờ nhỏ pé của em vẫn lầm đường lạc lối........ko chịu nhận ra...kia chỉ là dối trá lừa gạt mà thôi.....
Hơn 1 năm quen nhau.......dường như anh đã có được tất cả từ em...gia đình em ..họ hàng em....đều gọi anh là "thằng rể"....dù anh và em....đang ở tuổi đến trường.Có lẽ họ đã đã bị vẻ ngoài đừng đắn ...chững chạc có sẵn trong anh...thằng con trai ra đời từ tuổi 12...Nhưng chính sự lầm tưởng đó đã làm tất cả bất ngờ....khi anh nghĩ rằng...Anh, 1 thằng con trai hào hoa....ko thể chỉ dừng lại ở bông hoa pé` nhỏ này ....mà phải vuơn ra ngoài thào nguyên thơ mộng và rộng lớn với đầy hoa thơm và cỏ lạ kia........Và anh...đã ko khó khi tìm được 1 bông hoa mới.....Và theo quy luật tất yếu......Có mới nới cũ.......anh đã ruồng bỏ em.........
..........Sự quan tâm...yêu thuơng của em.........dường như đã ko thể níu kéo anh..........anh ra đi......để lại cho em.......những kỷ niệm....những niềm đau..........những.....và tuyệt vọng....em đã yêu anh quá say đắm.........1 cô pé ở tuổi 16 đã trao anh tất cả những gì mà em có..........để ngày hôm nay, cái mà em nhận được chỉ là sự phản bội.......
1 tháng sau.....buổi sáng đó....anh bước vào lớp và nhận được 1 tin sét đánh.........em đã ra đi đêm qua...bằng những viên thuốc ngủ....em đi mang theo tất cả niềm đau mà anh để lại cho em.........
Bàng hoàng, sợ hãi.....anh ko tin nổi.......cái chết kia......anh.....1 người........hay chính là kẻ tội đồ......Hối hận....ăn năn ư.......có nghĩa lý chi.......Tất cả đã hết...
Khi anh viết những dòng chữ này ...........thì nơi em nằm cỏ cũng đã xanh rồi...nhưng với anh..........nó vẫn còn in đậm...............1 lần nữa.......với em....người đã khuất........cho anh nói 1 lời............." I'm sr"....
Có lẽ trong trái tim người con gái ấy vẫn còn một tình yêu rất sâu đậm dành cho "ai kia",và sẽ có một ngày chính tình yêu ấy sẽ tha thứ cho lỗi lầm của kẻ gian dối....

Bởi vì một điều:

Con gái khi yêu trao hết cho người yêu

Con gái yêu lầm sẽ đánh mất tất cả
Sẽ đánh mất luôn tình yêu, mất luôn niềm tin
Mất hết tất cả gì đã trao
Con gái khi yêu không hề yêu gian dối
Con gái yêu lầm sẽ học lấy dối gian.......................................
Con gái khi yêu trọn đời vẫn tha thứ
Con gái yêu lầm cả đời vẫn thứ tha
Vì vẫn có một tình yêu
Sâu trong lòng em mãi dành cho anh
câu xin lỗi bi giờ đã quá muộn màng,cho tên đêủ cáng nhưng vẫn được sự thứ tha của cô gái ấy bởi vì ngừi con gái ấy iu thật lòng tên đểu cáng ấy.
Sưu tầm
JayS_pro
Admin
JayS_pro

Bài gửiTiêu đề: Re: Lá thư tình cho người đã khuất!   Lá thư tình cho người đã khuất! I_icon_minitimeSun Jul 19, 2009 6:34 pm

Một cuộc tình thật buồn! Tuy nhiên mình ngĩ cô bé kia thật ngốc khi đã chọn con đường tự tử. Vì mình ngĩ không có gì đau khổ bằng cái chết, chết là hết. Nếu mình là cô bé đó mình sẽ đứng dậy và sống, rồi tìm một người khác để cm cho anh chàng kia thấy, dù rất yêu anh ta nếu anh ta ko cần, và ko còn anh thì tôi vẫn sống tốt.
Nói chung lựa chọn cái chết khi thất tình là một lựa chọn sai lầm.
Ak! xl nguyenbahai nha, do hình đại diện của bạn quá lớn nên mình ko thể để vậy đc, rất tốn diện tích, nên mình delete rùi Very Happy có gì pạn tìm một cái hình khác nha Smile)
http://vn.myblog.yahoo.com/Taisao-xanhau
b0m_lx
Đệ của Admin
Đệ của Admin
b0m_lx

Bài gửiTiêu đề: Re: Lá thư tình cho người đã khuất!   Lá thư tình cho người đã khuất! I_icon_minitimeMon Jul 20, 2009 9:13 am

That la dai
Admin doc Ps:I love You chua ?
Hay hon nhieu
http://Ledmobile.net
nguyenbahai

nguyenbahai

Bài gửiTiêu đề: Re: Lá thư tình cho người đã khuất!   Lá thư tình cho người đã khuất! I_icon_minitimeMon Jul 20, 2009 1:56 pm

adim te wa Twisted Evil
Tizi_ete

Tizi_ete

Bài gửiTiêu đề: Re: Lá thư tình cho người đã khuất!   Lá thư tình cho người đã khuất! I_icon_minitimeFri Jul 31, 2009 8:27 pm

admin noi dieu.
admin chi pit noi ng khak thui
sao admin k tu m lam nv? sao k dug day y va cm cho m thay. admin noi lua nahai thui
JayS_pro
Admin
JayS_pro

Bài gửiTiêu đề: Re: Lá thư tình cho người đã khuất!   Lá thư tình cho người đã khuất! I_icon_minitimeSat Aug 01, 2009 9:21 am

Có lẽ Tizi nói đúng! JayS chỉ biết nói người khác mà thôi. Đúng, JayS ko thể vực dậy khỏi nỗi đau mà tizi nói.
Có thể với mọi người đó sẽ là một nỗi đau khó xóa mờ. Nhưng đối với Jay thì đó là tình yêu, là trái tim, là linh hồn một con người. Và là con người, thì ko ai từ bỏ những cái đó, trừ phi ta đã "chết" theo một nghĩa nào đó.
JayS_pro
Admin
JayS_pro

Bài gửiTiêu đề: Re: Lá thư tình cho người đã khuất!   Lá thư tình cho người đã khuất! I_icon_minitimeSat Aug 01, 2009 9:26 am

nguyenbahai đã viết:
adim te wa Twisted Evil
Tệ gì cơ? Jay có làm j nên tội đâu. Chỉ là một hình đại diện thui mà. Hay Jay đền cho you một cái khác nhá. ok
b0m_lx
Đệ của Admin
Đệ của Admin
b0m_lx

Bài gửiTiêu đề: Re: Lá thư tình cho người đã khuất!   Lá thư tình cho người đã khuất! I_icon_minitimeMon Aug 10, 2009 5:55 pm

JayS_pro đã viết:
Có lẽ Tizi nói đúng! JayS chỉ biết nói người khác mà thôi. Đúng, JayS ko thể vực dậy khỏi nỗi đau mà tizi nói.
Có thể với mọi người đó sẽ là một nỗi đau khó xóa mờ. Nhưng đối với Jay thì đó là tình yêu, là trái tim, là linh hồn một con người. Và là con người, thì ko ai từ bỏ những cái đó, trừ phi ta đã "chết" theo một nghĩa nào đó.
noi thi ai cha noi dc
van de la may co joi thj lam coi
hohohoh
http://Ledmobile.net
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Lá thư tình cho người đã khuất!   Lá thư tình cho người đã khuất! I_icon_minitime

Lá thư tình cho người đã khuất!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cách tính tỉ lệ tình yêu
» Đừng rời bỏ người bạn yêu…!
» 7 Tin Nhan SMS Lam Rung Dong Long Nguoi
» NGON NGU TINH YEU
» [♥] Bức thư tình cảm động nhất thế giới [♥]